Trang chủ » Hỏi đáp chuyên gia » Bảo hiểm y tế » Mức hưởng khi sử dụng Bảo hiểm y tế hộ gia đình tại Thu Cúc?

Nguyễn Hồng Vân Bảo hiểm y tế Đã hỏi: Ngày 04/03/2021

Mức hưởng khi sử dụng Bảo hiểm y tế hộ gia đình tại Thu Cúc?

Xin chào, Mình muốn hỏi về cụ thể mức hưởng khi sử dụng Bảo hiểm y tế hộ gia đình tại Hệ thống y tế Thu Cúc?
0 bình luận 107 lượt xem
Bệnh viện Đa khoa Quốc tế Thu Cúc - Thu Cuc Hospital
Chuyên viên tư vấn Đã trả lời: Ngày 04/03/2021
Bảo hiểm y tế

Chào bạn,

Mức hưởng của người bệnh khi dùng Bảo hiểm y tế hộ gia đình tại Thu Cúc tuân thủ theo nguyên tắc chung về việc đóng, hưởng Bảo hiểm y tế Điều 14 Nghị định 146/2018/NĐ-CP:

Theo đó nếu khám chữa bệnh (KCB) đúng tuyến, người bệnh sẽ được hưởng:

– 100% phí KCB tuyến xã – 100% phí KCB trong trường hợp chi phí nhỏ hơn 15% mức lương cơ sở (nhỏ hơn 223.500 VND/lần)

– Toàn bộ chi phí KCB với người bệnh tham gia BHYT từ 05 năm liên tục trở lên và chi phí KCB trong năm nhiều hơn 06 tháng lương cơ bản (khoảng 8.940.000 VND)

– Các trường hợp còn lại: hưởng 80%

Với người bệnh KCB trái tuyến, mức hưởng được quy định như sau:

– 40% phí điều trị nội trú tại cơ sở y tế tuyến Trung ương;

– 100% phí điều trị nội trú tại cơ sở tuyến tỉnh

– 100% phí KCB tại tuyến huyện.

Xin được thông tin đến bạn Vân

Trả lời
guest
0 Bình luận
Phản hồi nội tuyến
Xem tất cả
Câu hỏi liên quan