Cấp cứu:0901793122
English
Bệnh Viện Đa Khoa Quốc Tế Thu Cúc | TCI Hospital
Chăm sóc sức khoẻ trọn đời cho bạn
Tổng đài1900558892
khám sức khỏe định kỳ

khám sức khỏe định kỳ

Trang chủ/khám sức khỏe định kỳ
4 lợi ích vàng khi khám sức khỏe chuyên sâu

4 lợi ích vàng khi khám sức khỏe chuyên sâu

Khám sức khỏe chuyên sâu phù hợp với người muốn đánh giá kỹ hơn tình trạng cơ thể, đặc biệt khi bước vào tuổi trung niên, có bệnh nền hoặc yếu tố nguy cơ. So với khám sức khỏe tổng quát thông thường, chương trình chuyên sâu thường mở rộng xét nghiệm, chẩn đoán hình […]
Tìm hiểu các gói khám sức khỏe toàn diện

Tìm hiểu các gói khám sức khỏe toàn diện

Khám sức khỏe toàn diện giúp mỗi người có cái nhìn tổng thể hơn về tình trạng cơ thể thông qua khám lâm sàng, xét nghiệm, chẩn đoán hình ảnh và thăm dò chức năng. Thay vì chờ xuất hiện triệu chứng mới đi khám, kiểm tra sức khỏe phù hợp với độ tuổi và […]
Khám sức khỏe định kỳ: Chủ động bảo vệ sức khỏe toàn diện

Khám sức khỏe định kỳ: Chủ động bảo vệ sức khỏe toàn diện

Khám sức khỏe định kỳ là cách chủ động đánh giá tình trạng cơ thể ngay cả khi chưa xuất hiện triệu chứng bất thường. Thông qua khám lâm sàng, xét nghiệm và các kỹ thuật cần thiết, bác sĩ có thể nhận diện yếu tố nguy cơ, theo dõi những thay đổi sức khỏe […]
Đừng ‘hẹn’ sức khoẻ tiêu hoá sau hẹn công việc

Đừng ‘hẹn’ sức khoẻ tiêu hoá sau hẹn công việc

Trong guồng quay công việc, không ít người dành thời gian cho các cuộc họp, dự án hay đối tác nhưng lại liên tục trì hoãn việc kiểm tra sức khỏe. Đáng lo ngại, nhiều bệnh lý tiêu hóa nguy hiểm có thể âm thầm xuất hiện và tiến triển trong nhiều năm trước khi […]
Khám sức khỏe định kỳ cho doanh nghiệp phát hiện bệnh nào?

Khám sức khỏe định kỳ cho doanh nghiệp phát hiện bệnh nào?

Khám sức khỏe định kỳ cho doanh nghiệp giúp đánh giá tổng quan thể trạng của người lao động, đồng thời phát hiện sớm những bệnh lý tiềm ẩn thường khó nhận biết. Việc khi khám sẽ giúp doanh nghiệp kịp thời điều chỉnh môi trường làm việc và chăm sóc sức khỏe nhân viên […]
Tìm hiểu về khám sức khỏe định kỳ cho công ty

Tìm hiểu về khám sức khỏe định kỳ cho công ty

Khám sức khỏe định kỳ cho công ty là hoạt động kiểm tra sức khỏe thường xuyên dành cho toàn thể nhân viên trong doanh nghiệp. Việc này giúp đánh giá tình trạng sức khỏe tổng quát, phát hiện sớm bệnh lý tiềm ẩn và ngăn ngừa nguy cơ bệnh nghề nghiệp. Tùy theo quy […]
Quy trình khi đăng ký gói khám sức khỏe định kỳ cho doanh nghiệp

Quy trình khi đăng ký gói khám sức khỏe định kỳ cho doanh nghiệp

Khám sức khỏe định kỳ cho doanh nghiệp là hoạt động đảm bảo tuân thủ quy định pháp luật và thể hiện sự quan tâm của công ty đến người lao động. Một quy trình khám khoa học, minh bạch và được tổ chức chuyên nghiệp sẽ giúp cả hai bên tiết kiệm thời gian, […]
Tiêu chí lựa chọn dịch vụ cho khám sức khỏe định kỳ ở công ty

Tiêu chí lựa chọn dịch vụ cho khám sức khỏe định kỳ ở công ty

Tổ chức khám sức khỏe định kỳ cho nhân viên là quy định bắt buộc của pháp luật, thể hiện trách nhiệm của doanh nghiệp. Tuy nhiên, để buổi khám đạt chất lượng cao, giúp nhân viên hiểu rõ tình trạng sức khỏe, doanh nghiệp cần đưa ra lựa chọn sáng suốt. Bài viết này […]
Kinh nghiệm chọn dịch vụ khám sức khỏe định kỳ cho công ty

Kinh nghiệm chọn dịch vụ khám sức khỏe định kỳ cho công ty

Chăm sóc sức khỏe nhân viên là chìa khóa vàng để doanh nghiệp phát triển bền vững. Việc tổ chức khám sức khỏe định kỳ không chỉ là tuân thủ pháp luật mà còn là một chiến lược đầu tư hiệu quả. Tuy nhiên, việc lựa chọn dịch vụ khám sức khỏe định kỳ cho […]
Vì sao nên tổ chức khám sức khỏe định kỳ cho cbcnv

Vì sao nên tổ chức khám sức khỏe định kỳ cho cbcnv

Trong môi trường làm việc hiện đại, chăm sóc sức khỏe cho nhân viên không chỉ là phúc lợi mà còn là chiến lược phát triển bền vững của mỗi doanh nghiệp. Việc tổ chức khám sức khỏe định kỳ cho CBCNV giúp phát hiện sớm bệnh lý tiềm ẩn, ngăn ngừa rủi ro nghề […]
Giải đáp các thắc mắc về khám sức khoẻ ngoài giờ

Giải đáp các thắc mắc về khám sức khoẻ ngoài giờ

Trong nhịp sống hiện đại, không phải ai cũng có thời gian đến bệnh viện trong giờ hành chính. Nắm bắt nhu cầu đó, nhiều cơ sở y tế hiện nay đã triển khai dịch vụ khám sức khỏe ngoài giờ, giúp người dân dễ dàng chủ động sắp xếp lịch khám phù hợp mà […]
Những điều cần biết về dịch vụ khám sức khỏe định kỳ

Những điều cần biết về dịch vụ khám sức khỏe định kỳ

Khám sức khỏe định kỳ giúp phát hiện kịp thời các vấn đề bất thường trong cơ thể trước khi chúng tiến triển thành bệnh lý nghiêm trọng. Đây cũng là cách thể hiện sự chủ động trong việc chăm sóc và bảo vệ sức khỏe cho bản thân và gia đình. Thói quen này […]
Khám sức khỏe định kỳ cho doanh nghiệp có những ưu điểm gì?

Khám sức khỏe định kỳ cho doanh nghiệp có những ưu điểm gì?

Khám sức khỏe định kỳ cho doanh nghiệp là giải pháp giúp doanh nghiệp chủ động bảo vệ sức khỏe đội ngũ, giảm rủi ro gián đoạn công việc và tăng năng suất lao động. Đây cũng là cách thể hiện văn hóa doanh nghiệp hiện đại – coi con người là tài sản quý […]
Xem chi tiết gói khám sức khỏe định kỳ Thu Cúc

Xem chi tiết gói khám sức khỏe định kỳ Thu Cúc

Khám sức khỏe định kỳ là bước quan trọng giúp mỗi người hiểu rõ tình trạng thể chất, phát hiện sớm bất thường và phòng ngừa bệnh lý hiệu quả. Nhằm đáp ứng nhu cầu đa dạng của khách hàng, Hệ thống Y tế Thu Cúc TCI đã xây dựng nhiều gói khám sức khỏe […]
Danh mục khám sức khỏe định kỳ cho công nhân

Danh mục khám sức khỏe định kỳ cho công nhân

Khám sức khỏe định kỳ cho công nhân là hoạt động quan trọng giúp doanh nghiệp bảo vệ an toàn lao động và duy trì hiệu suất làm việc ổn định. Theo quy định của Bộ Y tế, mỗi công nhân cần được kiểm tra sức khỏe tối thiểu 1 lần/năm, tùy theo đặc thù […]
1900558892
zaloChat