Trang chủ » Hỏi đáp chuyên gia » Bảo hiểm y tế » Có thể mua thẻ bảo hiểm y tế tự nguyện khám sức khỏe thường xuyên tại Thu Cúc?

Minh Trang Bảo hiểm y tế Đã hỏi: Ngày 14/05/2021

Có thể mua thẻ bảo hiểm y tế tự nguyện khám sức khỏe thường xuyên tại Thu Cúc?

Xin chào Hệ thống y tế Thu Cúc, Tôi có 1 thắc rằng không biết Thu Cúc có chấp nhận thanh toán chi phí khám bệnh với thẻ bảo hiểm y tế tự nguyện hay không? Tôi có thể mua thẻ bảo hiểm y tế tự nguyện ở đâu để có thăm khám sức khỏe thường xuyên tại Hệ thống y tế Thu Cúc?
0 bình luận 155 lượt xem
Bệnh viện Đa khoa Quốc tế Thu Cúc - Thu Cuc Hospital
Chuyên viên tư vấn Đã trả lời: Ngày 14/05/2021
Bảo hiểm y tế

Chào bạn Minh Trang,

Hệ thống y tế Thu Cúc áp dụng đúng chính sách của Bảo hiểm xã hội về việc thanh toán Bảo hiểm y tế (BHYT) cho người bệnh. Bạn có thể sử dụng thẻ BHYT tự nguyện khi thăm khám tại Thu Cúc và hưởng quyền lợi đúng theo quy định.

Bạn có thể đăng kí mua thẻ BHYT tự nguyện tại xã (phường) nơi đang cư trú và chọn nơi khám chữa bệnh ban đầu là 1 trong 3 cơ sở hiện nay của Hệ thống y tế Thu Cúc gồm:

Cơ sở 286 Thụy Khuê – Tây Hồ – Hà Nội

Cơ sở 216 Trần Duy Hưng – Cầu Giấy – Hà Nội

Cơ sở 32 Đại Từ – Hoàng Mai – Hà Nội

Giấy tờ cần thiết để đăng ký thẻ BHYT tự nguyện đó là hộ khẩu thường trú và CMTND/ Căn cước công dân/ Hộ chiếu.

Ngoài ra dựa trên chính sách thông tuyến BHYT (Khoản 3 Điều 22 Luật Bảo hiểm y tế 2008) thì Thẻ BHYT với nơi đăng kí khám chữa ban đầu là các cơ sở y tế thuộc tuyến quận, huyện, xã, phường, trạm xá và các bệnh viện hạng 3 trong cùng địa bàn Hà Nội cũng được hưởng 100% quyền lợi như khi khám đúng tuyến.

Xin thông tin đến bạn Trang!

Trả lời
guest
0 Bình luận
Phản hồi nội tuyến
Xem tất cả
Câu hỏi liên quan
Connect Facebook TCI Hospital